เราสามารถเปลี่ยนกรอบใส่รูปภาพในแชทบอท ให้เป็น ขนาดสี่เหลี่ยมจัตุรัส หรือ สี่เหลี่ยมผืนผ้า เพื่อให้เข้ากับขนาดรูปภาพที่เรามีอยู่ได้ง่ายๆ โดยเข้าไปที่หัวข้อ “ข้อความต้อนรับ” หรือหัวข้อ “บทสนทนา” >>> แล้วเลือกเพิ่มข้อความแบบ “เมนูลิสต์”
![](https://blog.zwiz.app/wp-content/uploads/2023/05/สกรีนช็อต-2023-05-26-102634.png)
เมื่อเราเลือกหัวข้อ เมนูลิสต์แล้ว จะมีกล่องมุมขวาให้เราเลือก ว่าจะปรับกรอบภาพให้เป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัส หรือ สี่เหลี่ยมผืนผ้าโดยแบ่งออกเป็นขนาดทั้งหมด 2 ประเภทค่ะ
- ขนาดสี่เหลี่ยมจัตุรัส กว้าง x ยาว = 1 : 1
![](https://blog.zwiz.app/wp-content/uploads/2023/05/สกรีนช็อต-2023-05-26-103155-1024x530.png)
2. ขนาดสี่เหลี่ยมผืนผ้า กว้าง x ยาว = 1.91 : 1
![](https://blog.zwiz.app/wp-content/uploads/2023/05/สกรีนช็อต-2023-05-26-103400-1024x533.png)
มาเพิ่มรูปสินค้า ลงในแชทบอท ZWIZ.AI กันเยอะๆนะคะ ^^
ติดตั้งเลย!
หากคุณมีคำถาม หรือ ต้องการให้ทีมงานช่วยเหลือ
คลิกที่ “รูปน้อง Zee” หรือ ติดต่อที่เพจ ZWIZ.AI หรือ เข้า Group ZWIZ.AI
เพื่อคุยกับทีมงานได้เลย
![This image has an empty alt attribute; its file name is %E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%8B%E0%B8%B5-1-300x300.png](https://blog.zwiz.app/wp-content/uploads/2019/03/%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%8B%E0%B8%B5-1-300x300.png)